Search


Current filters:
Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 21-30 of 65 (Search time: 0.011 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2565ปัจจัยทำนายพฤติกรรมการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัยในกลุ่มผู้ปกครองชาวกะเหรี่ยงปกาเกอะญอ อำเภอแม่สอด จังหวัดตากYuttida Kongniam; ยุทธิดา กองเนียม; Supaporn Sudnongbua; สุภาภรณ์ สุดหนองบัว; Naresuan University; Supaporn Sudnongbua; สุภาภรณ์ สุดหนองบัว; supapornsud@nu.ac.th; supapornsud@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อพฤติกรรมการป้องกันการติดเชื้อวัณโรคจากการทำงานของพยาบาลวิชาชีพในโรงพยาบาลสังกัดกระทรวงสาธารณสุข จังหวัดพิจิตรManlika Nakdang; มัลลิกา นาคแดง; Jutarat Rakprasit; จุฑารัตน์ รักประสิทธิ์; Naresuan University; Jutarat Rakprasit; จุฑารัตน์ รักประสิทธิ์; jutaratr@nu.ac.th; jutaratr@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อความพึงพอใจในการจัดบริการคลินิกหมอครอบครัวอำเภอเมืองตาก จังหวัดตากKanlaya Chaiwong; กัลยา ไชยวงศ์; Thanach Kanokthet; ธนัช กนกเทศ; Naresuan University; Thanach Kanokthet; ธนัช กนกเทศ; thanachk@nu.ac.th; thanachk@nu.ac.th
2565ปัจจัยพยากรณ์พฤติกรรมป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ของผู้ให้บริการด้านการนวดในสถานประกอบการด้านการแพทย์แผนไทย จังหวัดพิษณุโลกNobpawan Watcharapud; นพวรรณ วัชรพุทธ; Anusara Sihanat; อนุสรา สีหนาท; Naresuan University; Anusara Sihanat; อนุสรา สีหนาท; anusaras@nu.ac.th; anusaras@nu.ac.th
2565ความรู้ ทัศนคติ และพฤติกรรมของผู้บริโภคต่อการโฆษณาผลิตภัณฑ์เสริมอาหารลดน้ำหนักโดยใช้บุคคลต้นแบบRatiya Jantawee; รติยา จันทวี; Chanthonrat Sitthiworanan; จันทรรัตน์ สิทธิวรนันท์; Naresuan University; Chanthonrat Sitthiworanan; จันทรรัตน์ สิทธิวรนันท์; chanthonrats@nu.ac.th; chanthonrats@nu.ac.th
2565ภาวะหมดไฟในการทำงานและความพึงพอใจในการทำงานของเภสัชกรประจำโรงพยาบาลPacharaorn Wannapeera; พชรอร วรรณภีระ; Paveena Sonthisombat; ปวีณา สนธิสมบัติ; Naresuan University; Paveena Sonthisombat; ปวีณา สนธิสมบัติ; paveenas@nu.ac.th; paveenas@nu.ac.th
2566สมรรถนะที่พึงประสงค์ของพยาบาลวิชาชีพในยุคชีวิตวิถีใหม่  หน่วยบริการสาธารณสุข  สังกัดกระทรวงสาธารณสุข  เขตสุขภาพที่ 2Sirintip Fakfai; ศิรินทิพย์ ฝักฝ่าย; Jirarat Ruetrakul; จิรรัตน์ หรือตระกูล; Naresuan University; Jirarat Ruetrakul; จิรรัตน์ หรือตระกูล; jiraratr@nu.ac.th; jiraratr@nu.ac.th
2566ปัจจัยกำหนดการเข้าถึงบริการทางสุขภาพของผู้สูงอายุระดับภูมิภาคในประเทศไทยSila Tonboot; ศิลา โทนบุตร; Bhagaporn Wattanadumrong; ภคพร วัฒนดำรงค์; Naresuan University; Bhagaporn Wattanadumrong; ภคพร วัฒนดำรงค์; Bhagaporn@nu.ac.th; Bhagaporn@nu.ac.th
2566การพัฒนารูปแบบการประเมินมาตรการควบคุมการบริโภคยาสูบในเยาวชนไทยของคณะกรรมการควบคุมผลิตภัณฑ์ยาสูบจังหวัด: การประยุกต์ใช้กรอบยุทธศาสตร์ MPOWER Thitipat Jankasem; ฐิติภัทร จันเกษม; Thanach Kanokthet; ธนัช กนกเทศ; Naresuan University; Thanach Kanokthet; ธนัช กนกเทศ; thanachk@nu.ac.th; thanachk@nu.ac.th
2566 รูปแบบการป้องกันอุบัติเหตุจราจร จากการขับขี่รถจักรยานยนต์ในกลุ่มนักเรียนมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยการขับเคลื่อนของสภานักเรียน ในจังหวัดสุโขทัยKetkal Thipthimwong; เกตุกาล ทิพย์ทิมพ์วงศ์; Narongsak Noosorn; ณรงค์ศักดิ์ หนูสอน; Naresuan University; Narongsak Noosorn; ณรงค์ศักดิ์ หนูสอน; narongsakn@nu.ac.th; narongsakn@nu.ac.th