Search


Current filters:

Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 1-10 of 38 (Search time: 0.0 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2565รูปแบบการสร้างเสริมสุขภาวะทางใจผู้ดูแลผู้ป่วยมะเร็งระยะสุดท้าย อำเภอเมืองอุตรดิตถ์ จังหวัดอุตรดิตถ์Ratchaneekorn Jaikhamsuep; รัชนีกร ใจคำสืบ; Civilaiz Wanaratwichit; ศิวิไลซ์ วนรัตน์วิจิตร; Naresuan University; Civilaiz Wanaratwichit; ศิวิไลซ์ วนรัตน์วิจิตร; civilaizw@nu.ac.th; civilaizw@nu.ac.th
2565รูปแบบการลดความเครียดในนักศึกษาพยาบาล วิทยาลัยพยาบาล สังกัดกระทรวงสาธารณสุข เขตภาคเหนือSeubtrakul Tantalanukul; สืบตระกูล ตันตลานุกุล; Pramote Wongsawat; ปราโมทย์ วงศ์สวัสดิ์; Naresuan University; Pramote Wongsawat; ปราโมทย์ วงศ์สวัสดิ์; pramotew@nu.ac.th; pramotew@nu.ac.th
2565การพัฒนาเครื่องมือประเมินสมรรถนะการทำงานร่วมกันระหว่างวิชาชีพสำหรับทีมสุขภาพระดับปฐมภูมิ ในระบบสุขภาพอำเภอRaphiphaet Prasitnarapun; รพีแพทย์ ประสิทธิ์นราพันธุ์; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; Naresuan University; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; nithrak@nu.ac.th; nithrak@nu.ac.th
2565การพัฒนารูปแบบการส่งเสริมพัฒนาการด้านภาษาในเด็กอายุ 1- 3 ปีโดยผู้ปกครองผ่านโมบายแอพพลิเคชั่นWanrichada Kittitongsophon; วรรณริชฎา กิตติธงโสภณ; Artittaya Wangwonsin; อาทิตยา วังวนสินธุ์; Naresuan University; Artittaya Wangwonsin; อาทิตยา วังวนสินธุ์; artittayaw@nu.ac.th; artittayaw@nu.ac.th
2565ผลของโปรแกรมการบริหารข้อเข่าและการพอกเข่าด้วยสมุนไพร ตามทฤษฎีการรับรู้ความสามารถของตนเอง ในการบรรเทาความปวดของโรคข้อเข่าเสื่อมของผู้สูงอายุ โรงพยาบาลทรายทองวัฒนา จังหวัดกำแพงเพชรOrapin Khachanpak; อรพินท์ คะเชนทร์ภักดิ์; Anusara Sihanat; อนุสรา สีหนาท; Naresuan University; Anusara Sihanat; อนุสรา สีหนาท; anusaras@nu.ac.th; anusaras@nu.ac.th
2565ผลของโปรแกรมการส่งเสริมการรับรู้ความสามารถตนเองต่อพฤติกรรมออกกำลังกาย ระดับความดันโลหิต และค่าดัชนีมวลกาย ของกลุ่มเสี่ยงโรคความดันโลหิตสูงที่มีน้ำหนักเกิน จังหวัดสุโขทัยNuttapong Panboot; ณัฐพงษ์ ปานบุตร; Chuleekorn Danyuthasilpe; ชุลีกร ด่านยุทธศิลป์; Naresuan University; Chuleekorn Danyuthasilpe; ชุลีกร ด่านยุทธศิลป์; chuleekornd@nu.ac.th; chuleekornd@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีผลต่อพฤติกรรมป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ของผู้ป่วยโรคเบาหวานชนิดที่2ในอำเภอบางมูลนาก จังหวัดพิจิตรPiyanat Nakdee; ปิยณัฐ นาคดี; Thanach Kanokthet; ธนัช กนกเทศ; Naresuan University; Thanach Kanokthet; ธนัช กนกเทศ; thanachk@nu.ac.th; thanachk@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีความสัมพันธ์กับการเข้ารับบริการการแพทย์แผนไทยของประชาชนในสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษานวมินทราชินีบ้านไตรตรึงษ์ จังหวัดกำแพงเพชรOnusa Intapong; อรอุษา อินทพงษ์; Phataraphon Markmee; ภัทรพล มากมี; Naresuan University; Phataraphon Markmee; ภัทรพล มากมี; phataraphonm@nu.ac.th; phataraphonm@nu.ac.th
2565ปัจจัยทำนายพฤติกรรมการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัยในกลุ่มผู้ปกครองชาวกะเหรี่ยงปกาเกอะญอ อำเภอแม่สอด จังหวัดตากYuttida Kongniam; ยุทธิดา กองเนียม; Supaporn Sudnongbua; สุภาภรณ์ สุดหนองบัว; Naresuan University; Supaporn Sudnongbua; สุภาภรณ์ สุดหนองบัว; supapornsud@nu.ac.th; supapornsud@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อพฤติกรรมการป้องกันการติดเชื้อวัณโรคจากการทำงานของพยาบาลวิชาชีพในโรงพยาบาลสังกัดกระทรวงสาธารณสุข จังหวัดพิจิตรManlika Nakdang; มัลลิกา นาคแดง; Jutarat Rakprasit; จุฑารัตน์ รักประสิทธิ์; Naresuan University; Jutarat Rakprasit; จุฑารัตน์ รักประสิทธิ์; jutaratr@nu.ac.th; jutaratr@nu.ac.th