Search


Current filters:

Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 1-10 of 59 (Search time: 0.0 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2564การเชื่อมโยงความในเอกสารโบราณท้องถิ่นจังหวัดแพร่ NALINEE KARDSAWANG; นลินี กาศแสวง; Narongkan Rodsub; ณรงค์กรรณ รอดทรัพย์; Naresuan University; Narongkan Rodsub; ณรงค์กรรณ รอดทรัพย์; narongkanr@nu.ac.th; narongkanr@nu.ac.th
2565รูปแบบการสร้างเสริมสุขภาวะทางใจผู้ดูแลผู้ป่วยมะเร็งระยะสุดท้าย อำเภอเมืองอุตรดิตถ์ จังหวัดอุตรดิตถ์Ratchaneekorn Jaikhamsuep; รัชนีกร ใจคำสืบ; Civilaiz Wanaratwichit; ศิวิไลซ์ วนรัตน์วิจิตร; Naresuan University; Civilaiz Wanaratwichit; ศิวิไลซ์ วนรัตน์วิจิตร; civilaizw@nu.ac.th; civilaizw@nu.ac.th
2565รูปแบบการลดความเครียดในนักศึกษาพยาบาล วิทยาลัยพยาบาล สังกัดกระทรวงสาธารณสุข เขตภาคเหนือSeubtrakul Tantalanukul; สืบตระกูล ตันตลานุกุล; Pramote Wongsawat; ปราโมทย์ วงศ์สวัสดิ์; Naresuan University; Pramote Wongsawat; ปราโมทย์ วงศ์สวัสดิ์; pramotew@nu.ac.th; pramotew@nu.ac.th
2565ผลของกระบวนการบริบาลภายใต้การประยุกต์ใช้ทฤษฎีการรับรู้สมรรถนะแห่งตนต่อผลลัพธ์ด้านคลินิกในผู้ป่วยเบาหวานชนิดที่ 2 ที่ควบคุมระดับน้ำตาลไม่ได้Chonlapawee Mata; ชลปวีร์ มะทะ; Daranee Chiewchantanakit; ดารณี เชี่ยวชาญธนกิจ; Naresuan University; Daranee Chiewchantanakit; ดารณี เชี่ยวชาญธนกิจ; daraneec@nu.ac.th; daraneec@nu.ac.th
2565การวิจัยและพัฒนานวัตกรรมทางสังคมอย่างมีส่วนร่วมเพื่อป้องกันนักสูบหน้าใหม่Nopphadol Pimsarn; นภดล พิมสาร; Panida Jongsuksomsakul; พนิดา จงสุขสมสกุล; Naresuan University; Panida Jongsuksomsakul; พนิดา จงสุขสมสกุล; panidaj@nu.ac.th; panidaj@nu.ac.th
2565บทบาทของเปปไทด์ออกฤทธิ์ในการยับยั้งการอักเสบที่เกิดจากโมโนโซเดียมยูเรต Supattra Charoenwutthikun; สุพัตรา เจริญวุฒิกุล; Duangkamol Kunthalert; ดวงกมล ขันธเลิศ; Naresuan University; Duangkamol Kunthalert; ดวงกมล ขันธเลิศ; duangkamolk@nu.ac.th; duangkamolk@nu.ac.th
2565การพัฒนาเครื่องมือประเมินสมรรถนะการทำงานร่วมกันระหว่างวิชาชีพสำหรับทีมสุขภาพระดับปฐมภูมิ ในระบบสุขภาพอำเภอRaphiphaet Prasitnarapun; รพีแพทย์ ประสิทธิ์นราพันธุ์; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; Naresuan University; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; nithrak@nu.ac.th; nithrak@nu.ac.th
2565ผลทางคลินิกของผลิตภัณฑ์สูตรผสมระหว่างกระเจี๊ยบแดงและเลม่อนเวอบีน่าในโรคอ้วน: การทบทวนวรรณกรรมอย่างเป็นระบบและการวิเคราะห์อภิมาน Phiyanuch Thimkorn; ปิยะนุช ทิมคร; Supawan Pongpattanawut; ศุภวรรณ พงศ์พัฒนาวุฒิ; Naresuan University; Supawan Pongpattanawut; ศุภวรรณ พงศ์พัฒนาวุฒิ; supawanp@nu.ac.th; supawanp@nu.ac.th
2565การพัฒนารูปแบบการมีส่วนร่วมในการป้องกันอาการผิดปกติของระบบโครงร่างกระดูกและกล้ามเนื้อจากการทำงานของพนักงานฝ่ายผลิตในโรงงานชำแหละสุกรเทศบาลเมืองอ่างทองRittikorn Sompan; ฤทธิ์ติกร สมปาน; Orawan Keeratisiroj; อรวรรณ กีรติสิโรจน์; Naresuan University; Orawan Keeratisiroj; อรวรรณ กีรติสิโรจน์; orawansa@nu.ac.th; orawansa@nu.ac.th
2564การวิเคราะห์จีโนมและการแสดงออกยีนของ Acinetobacter baumannii ระหว่างการติดเชื้อแบคเทอริโอเฟจเพื่อการนำเปปไทด์จากแบคเทอริโอเฟจไปประยุกต์ใช้SUPAT KHONGFAK; สุพัฒน์ คงฟัก; Sutthirat Sitthisak; สุทธิรัตน์ สิทธิศักดิ์; Naresuan University; Sutthirat Sitthisak; สุทธิรัตน์ สิทธิศักดิ์; sutthiratsi@nu.ac.th; sutthiratsi@nu.ac.th