Search


Current filters:
Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 31-40 of 65 (Search time: 0.001 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2566ปัจจัยที่มีผลต่อพฤติกรรมการใช้ยาสมุนไพรในการบรรเทาอาการปวดกระดูกและกล้ามเนื้อของบุคลากรในโรงพยาบาลแห่งหนึ่งJannapa Sawangjai; จันทร์นภา สว่างใจ; Watoo Phrompittayarat; วธู พรหมพิทยารัตน์; Naresuan University; Watoo Phrompittayarat; วธู พรหมพิทยารัตน์; watoop@nu.ac.th; watoop@nu.ac.th
2565การศึกษาสถานการณ์และอิทธิพลของการจราจรต่อระดับมลสารในบรรยากาศและระดับเสียงในเขตเทศบาลเมือง จังหวัดพิษณุโลกJamjuree Deepinta; จามจุรี ดีปินตา; Kanita Thanacharoenchanaphas; กณิตา ธนเจริญชณภาส; Naresuan University; Kanita Thanacharoenchanaphas; กณิตา ธนเจริญชณภาส; kanitat@nu.ac.th; kanitat@nu.ac.th
2566รูปแบบการลดความเครียดในนักเรียนมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยการมีส่วนร่วมของชุมชน จังหวัดพิษณุโลกWanna Wicheansun; วรรณา วิเชียรสรรค์; Archin Songthap; อาจินต์ สงทับ; Naresuan University; Archin Songthap; อาจินต์ สงทับ; archins@nu.ac.th; archins@nu.ac.th
2566การศึกษาแรงสบฟันสัมพัทธ์กับลักษณะทางคลินิกและทางภาพรังสีในผู้ป่วยโรคปริทันต์อักเสบApichaya Pornprom; อภิชญา พรพรหม; Sodsi Wirojchanasak; สดใส วิโรจนศักดิ์; Naresuan University; Sodsi Wirojchanasak; สดใส วิโรจนศักดิ์; sodsiw@nu.ac.th; sodsiw@nu.ac.th
2566ผลของโปรแกรมการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมที่ไม่ปลอดภัยในการขับขี่รถจักรยานยนต์ โดยประยุกต์ทฤษฎีขั้นตอนการเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมในวัยรุ่นโรงเรียนมัธยมศึกษาแห่งหนึ่ง จังหวัดพิษณุโลกKhorokot Onkum; กรกฎ อ่อนคำ; Ruedeerat Mahaboonpeeti; ฤดีรัตน์ มหาบุญปีติ; Naresuan University; Ruedeerat Mahaboonpeeti; ฤดีรัตน์ มหาบุญปีติ; ruedeeratm@nu.ac.th; ruedeeratm@nu.ac.th
2565รูปแบบการป้องกันการตั้งครรภ์ไม่พร้อมของนักเรียนหญิงระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายOrathai Panpetch; อรทัย ปานเพชร; Pramote Wongsawat; ปราโมทย์ วงศ์สวัสดิ์; Naresuan University; Pramote Wongsawat; ปราโมทย์ วงศ์สวัสดิ์; pramotew@nu.ac.th; pramotew@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อสมรรถนะในการป้องกันควบคุมโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ของบุคลากรสาธารณสุข ในจังหวัดแห่งหนึ่ง เขตสุขภาพที่ 4Sumittra Subkhian; สุมิตตรา ทรัพย์เขียน; Narongsak Noosorn; ณรงค์ศักดิ์ หนูสอน; Naresuan University; Narongsak Noosorn; ณรงค์ศักดิ์ หนูสอน; narongsakn@nu.ac.th; narongsakn@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่ส่งผลต่อพฤติกรรมของผู้ปกครองในการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย อำเภอลี้ จังหวัดลำพูนPongtip Jaimao; ปองทิพย์ ใจเมา; Jutarat Rakprasit; จุฑารัตน์ รักประสิทธิ์; Naresuan University; Jutarat Rakprasit; จุฑารัตน์ รักประสิทธิ์; jutaratr@nu.ac.th; jutaratr@nu.ac.th
2565โปรแกรมเสริมสร้างแรงจูงใจต่อพฤติกรรมการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออกของประชาชน ตำบลทุ่งใหญ่ อำเภอโพธิ์ประทับช้าง จังหวัดพิจิตรKetsiri Chantanusorn; เกตุศิริ จันทนูศร; Chakkraphan Phetphum; จักรพันธ์ เพ็ชรภูมิ; Naresuan University; Chakkraphan Phetphum; จักรพันธ์ เพ็ชรภูมิ; chakgarphanp@nu.ac.th; chakgarphanp@nu.ac.th
2566ประสิทธิผลของโปรแกรมการสนับสนุนการจัดการตนเองร่วมกับการแพทย์ทางไกลต่อพฤติกรรมการจัดการตนเองและระดับความดันโลหิตในผู้ป่วยความดันโลหิตสูง ชนิดไม่ทราบสาเหตุ อำเภอสวรรคโลก จังหวัดสุโขทัยKittipon Yookong; กิตติพล อยู่คง; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; Naresuan University; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; nithrak@nu.ac.th; nithrak@nu.ac.th