Search


Current filters:

Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 1-10 of 134 (Search time: 0.001 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2566การจัดการเรียนรู้โดยใช้กิจกรรมเป็นฐาน ตามหลักพุทธโอวาท 3 เพื่อพัฒนาทักษะการคิดอย่างมีเหตุผล ของนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาYanisa Lerskai; ญาณิศา เลิศไกร; Nattachet Pooncharoen; ณัฐเชษฐ์ พูลเจริญ; Naresuan University; Nattachet Pooncharoen; ณัฐเชษฐ์ พูลเจริญ; Nattachetp@nu.ac.th; Nattachetp@nu.ac.th
2566การจัดการเรียนรู้แบบสืบเสาะที่ขับเคลื่อนด้วยกลวิธีการโต้แย้ง เพื่อส่งเสริมการคิดแก้ปัญหาอย่างสร้างสรรค์ เรื่อง ปัญหาสิ่งแวดล้อม สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 Sasina Mekphat; ศศินา เมฆพัฒน์; Thitiya Bongkotphet; ธิติยา บงกชเพชร; Naresuan University; Thitiya Bongkotphet; ธิติยา บงกชเพชร; thitiyab@nu.ac.th; thitiyab@nu.ac.th
2566โครงสร้างผลึก โครงสร้างจุลภาค และสมบัติทางไฟฟ้าของเซรามิก (Ba0.97Ca0.03)(Ti094Sn0.06)O3 ที่แทนที่ Sn4+, Ti4+ ด้วย Mn4+, W4+ และ Zr4+Thanakrit Onsri; ธนกฤต อ่อนศรี; Theerachai Bongkarn; ธีระชัย บงการณ์; Naresuan University; Theerachai Bongkarn; ธีระชัย บงการณ์; theerachaib@nu.ac.th; theerachaib@nu.ac.th
2566การอธิษฐาน ในบริบทสังคมและวัฒนธรรมไทยThitiphat Jaroonchaikuljaroen; ธิติภัทร จรูญชัยกุลเจริญ; Onusa Suwanpratest; อรอุษา สุวรรณประเทศ; Naresuan University; Onusa Suwanpratest; อรอุษา สุวรรณประเทศ; onusas@nu.ac.th; onusas@nu.ac.th
2566กิจกรรมเสริมสร้างการเรียนรู้ระบบสารสนเทศทางภูมิศาสตร์ เพื่อสร้างสรรค์วิถีชีวิตในเมือง สำหรับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายThanawat Sritisan; ธนวัฒน์ ศรีติสาร; Parinya Soithong; ปริญญา สร้อยทอง; Naresuan University; Parinya Soithong; ปริญญา สร้อยทอง; parinyas@nu.ac.th; parinyas@nu.ac.th
2566แนวทางการจัดการเรียนรู้แบบปรับเหมาะร่วมกับการใช้บอร์ดเกม เพื่อพัฒนาความก้าวหน้าในการเรียนรู้ เรื่อง สิ่งมีชีวิต สำหรับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4Chadayu Wongchai; ชฎายุ วงค์ชัย; Sureeporn Sawangmek; สุรีย์พร สว่างเมฆ; Naresuan University; Sureeporn Sawangmek; สุรีย์พร สว่างเมฆ; sureepornka@nu.ac.th; sureepornka@nu.ac.th
2566การวิเคราะห์ปัจจัยทางไฟฟ้าที่มีอิทธิพลต่อคุณลักษณะของเนื้อหมูในกระบวนการให้ความร้อนแบบโอห์มมิกด้วยการเรียนรู้ของเครื่องจักรSiwakon Sriruwat; ศิวกร ศรีรุวัฒน์; Sarawut Wattanawongpitak; สราวุฒิ วัฒนวงค์พิทักษ์; Naresuan University; Sarawut Wattanawongpitak; สราวุฒิ วัฒนวงค์พิทักษ์; sarawutw@nu.ac.th; sarawutw@nu.ac.th
2566ระบบตรวจจับและแจ้งเตือนอุบัติเหตุโดยใช้เทคนิคการเรียนรู้เชิงลึกPornpanom Nanthasen; พรพนม นันทะเสน; Panomkhawn Riyamongkol; พนมขวัญ ริยะมงคล; Naresuan University; Panomkhawn Riyamongkol; พนมขวัญ ริยะมงคล; panomkhawnr@nu.ac.th; panomkhawnr@nu.ac.th
2566ผลของใบอ้อยคลุมดินต่อการจัดการวัชพืชเพื่อประยุกต์ใช้ในอ้อยอินทรีย์Chonticha Berkjai; ชลธิชา เบิกใจ; Thanatsan Poonpaiboonpipat; ธนัชสัณห์ พูนไพบูลย์พิพัฒน์; Naresuan University; Thanatsan Poonpaiboonpipat; ธนัชสัณห์ พูนไพบูลย์พิพัฒน์; thanatchasanhap@nu.ac.th; thanatchasanhap@nu.ac.th
2566การวิเคราะห์ประสิทธิภาพการผลิตอ้อยของเกษตรกรในจังหวัดสุโขทัยMarisa Tredara; มาริษา ตรีดารา; Makasiri Chaowagul; มาฆะสิริ เชาวกุล; Naresuan University; Makasiri Chaowagul; มาฆะสิริ เชาวกุล; makasiric@nu.ac.th; makasiric@nu.ac.th