Search


Current filters:
Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 851-860 of 891 (Search time: 0.001 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2565ปัจจัยที่มีความสัมพันธ์กับความรอบรู้ด้านอาหารและโภชนาการของเด็กนักเรียนมัธยมศึกษาตอนต้น ในจังหวัดแห่งหนึ่ง ของภาคเหนือตอนล่างChanatda Koedphaen; ชนัดดา เกิดแพร; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; Naresuan University; Nithra Kitreerawutiwong; นิทรา กิจธีระวุฒิวงษ์; nithrak@nu.ac.th; nithrak@nu.ac.th
2565ปัจจัยที่มีผลต่อพฤติกรรมการใช้ยาสมุนไพรบรรเทาอาการปวดเมื่อยกล้ามเนื้อของเกษตรกร อำเภอศรีสำโรง จังหวัดสุโขทัยAphirut Rungrueang; อภิรุจน์ รุ่งเรือง; Watoo Phrompittayarat; วธู พรหมพิทยารัตน์; Naresuan University. Faculty of Public Health
2565ประสิทธิผลของโปรแกรมการประยุกต์ใช้ทฤษฎีแรงจูงใจเพื่อป้องกันโรคในการส่งเสริมพฤติกรรมการเข้ารับบริการทันตกรรมของหญิงตั้งครรภ์ชนเผ่าม้ง อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์Busakorn Wara-asawapati; บุษกร วราอัศวปติ; Supaporn Sudnongbua; สุภาภรณ์ สุดหนองบัว; Naresuan University; Supaporn Sudnongbua; สุภาภรณ์ สุดหนองบัว; supapornsud@nu.ac.th; supapornsud@nu.ac.th
2565การดูแลตนเองเมื่อมีภาวะเบี่ยงเบนด้านสุขภาพของผู้ป่วยโรคปอดอุดกั้นเรื้อรังที่เคยมีอาการหายใจลำบากเฉียบพลันSasithorn Thubjam; ศศิธร ธูปแจ่ม; Sangduan Apiratanawong; แสงเดือน อภิรัตนวงศ์; Naresuan University; Sangduan Apiratanawong; แสงเดือน อภิรัตนวงศ์; sangduana@nu.ac.th; sangduana@nu.ac.th
2566แอปพลิเคชันออกแบบระบบอัตลักษณ์แบรนด์ดิจิทัล กลุ่มผลิตภัณฑ์นวัตกรรมอาหารTinnawong Rakisarakul; ทินวงษ์ รักอิสสระกุล; Nirat Soodsang; นิรัช สุดสังข์; Naresuan University; Nirat Soodsang; นิรัช สุดสังข์; nirats@nu.ac.th; nirats@nu.ac.th
2565การสร้างโปรแกรมจำลองการตรวจสรีรวิทยาไฟฟ้าของหัวใจ Sujitra Katekarn; สุจิตรา เกตุกาญจน์; Teonchit Nuamchit; เตือนจิตร น่วมจิตร; Naresuan University; Teonchit Nuamchit; เตือนจิตร น่วมจิตร; teonchitn@nu.ac.th; teonchitn@nu.ac.th
2566 การสื่อสารอัตลักษณ์อาหารท้องถิ่นจันทบุรีเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงอาหารWikhanesuan Tagong; วิฆเนศวร ทะกอง; Orawan Sirisawat apichayakul; อรวรรณ ศิริสวัสดิ์ อภิชยกุล; Naresuan University; Orawan Sirisawat apichayakul; อรวรรณ ศิริสวัสดิ์ อภิชยกุล; orawana@nu.ac.th; orawana@nu.ac.th
2566ความสัมพันธ์ระหว่างความหนารากฟันกับขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางในแนวแก้ม-ลิ้นของคลองรากฟันด้านใกล้กลางในฟันกรามล่างซี่ที่ 1Phacharawalee Nanbunta; พชราวลี นันบุญตา; Peraya Puapichartdumrong; พีรยา ภูอภิชาติดำรง; Naresuan University; Peraya Puapichartdumrong; พีรยา ภูอภิชาติดำรง; perayap@nu.ac.th; perayap@nu.ac.th
2566อิทธิพลของความสามารถเชิงพลวัตที่ใช้เทคโนโลยีสารสนเทศและนวัตกรรมการบริการที่ส่งผลต่อความได้เปรียบทางการแข่งขันและผลการดำเนินงานของธุรกิจค้าปลีกสมัยใหม่Patarasuda Kanjaikaew; ภัทรสุดา กันใจแก้ว; Sujinda Chemsripong; สุจินดา เจียมศรีพงษ์; Naresuan University; Sujinda Chemsripong; สุจินดา เจียมศรีพงษ์; sujindac@nu.ac.th; sujindac@nu.ac.th
2566กระบวนการสื่อสารเพื่อการสงเคราะห์สุนัขขององค์กรที่ไม่แสวงหาผลกำไรในรูปแบบเฟซบุ๊กแฟนเพจMananya Chomchoei; มนันยา ชมเชย; Kittima Chanvichai; กิตติมา ชาญวิชัย; Naresuan University; Kittima Chanvichai; กิตติมา ชาญวิชัย; kittimac@nu.ac.th; kittimac@nu.ac.th