Search


Current filters:
Start a new search
Add filters:

Use filters to refine the search results.


Results 31-40 of 54 (Search time: 0.001 seconds).
Item hits:
PreviewIssue DateTitleAuthor(s)
2564ระบบควบคุมแรงดันไฟฟ้าแบบอัตโนมัติสำหรับไฮบริดอินเวอร์เตอร์ 1 เฟสชนิดเชื่อมต่อกับกริด เพื่อใช้ป้องกันปัญหาแรงดันเกินในระบบจำหน่ายไฟฟ้าที่มีการเชื่อมต่อระบบผลิตไฟฟ้าแบบผสมระหว่างโฟโตโวลตาอิกและแบตเตอรี่TANAKORN KAEWCHUM; ธนกร แก้วชุ่ม; Piyadani Pachanapan; ปิยดนัย ภาชนะพรรณ์; Naresuan University; Piyadani Pachanapan; ปิยดนัย ภาชนะพรรณ์; piyadanip@nu.ac.th; piyadanip@nu.ac.th
2564การปรับปรุงคุณภาพดินลมหอบด้วยวัสดุเชื่อมประสานชนิดใหม่ โดยใช้กากแคลเซียมคาร์ไบด์และเถ้าลอยPAPANTASORN MANPROM; ปภัณธษร มั่นพรม; Phongthorn Julphunthong; พงษ์ธร จุฬพันธ์ทอง; Naresuan University; Phongthorn Julphunthong; พงษ์ธร จุฬพันธ์ทอง; phongthornj@nu.ac.th; phongthornj@nu.ac.th
2564การวางผังเครื่องจักรด้วยวิธีการดมกลิ่นของฉลามแบบปรับปรุงKLA WAREEPITAK; กล้า วารีพิทักษ์; Pupong Pongcharoen; ภูพงษ์ พงษ์เจริญ; Naresuan University; Pupong Pongcharoen; ภูพงษ์ พงษ์เจริญ; pupongp@nu.ac.th; pupongp@nu.ac.th
2021Behavior of Three-Span Continuous Pre-stressed Concrete Girder for Precast Construction of Monorail Transit SystemAthasit Sirisonthi; อรรถสิทธิ์ ศิริสนธิ; Phongthorn Julphunthong; พงษ์ธร จุฬพันธ์ทอง; Naresuan University; Phongthorn Julphunthong; พงษ์ธร จุฬพันธ์ทอง; phongthornj@nu.ac.th; phongthornj@nu.ac.th
2021Cost Estimating of Typical Bhutanese Residential Apartment Including Energy Performance using BIM and Energy SimulatorCHOTEN TSHERING; Choten Tshering; Kumpon Subsomboon; กำพล ทรัพย์สมบูรณ์; Naresuan University; Kumpon Subsomboon; กำพล ทรัพย์สมบูรณ์; kumpon@nu.ac.th; kumpon@nu.ac.th
2021Development of alite calcium sulfoaluminate cement for smart cement-based materials applicationPITHIWAT TIANTONG; พิธิวัต เทียนทอง; Phongthorn Julphunthong; พงษ์ธร จุฬพันธ์ทอง; Naresuan University; Phongthorn Julphunthong; พงษ์ธร จุฬพันธ์ทอง; phongthornj@nu.ac.th; phongthornj@nu.ac.th
2566การวิเคราะห์ปัจจัยทางไฟฟ้าที่มีอิทธิพลต่อคุณลักษณะของเนื้อหมูในกระบวนการให้ความร้อนแบบโอห์มมิกด้วยการเรียนรู้ของเครื่องจักรSiwakon Sriruwat; ศิวกร ศรีรุวัฒน์; Sarawut Wattanawongpitak; สราวุฒิ วัฒนวงค์พิทักษ์; Naresuan University; Sarawut Wattanawongpitak; สราวุฒิ วัฒนวงค์พิทักษ์; sarawutw@nu.ac.th; sarawutw@nu.ac.th
2565การตรวจหาสารพิษตกค้างในพืชผัก ด้วยการวิเคราะห์แถบความถี่คลื่นแสงNatthasak Yaemsuk; ณัฐศักดิ์ แย้มสุข; Suchart Yammen; สุชาติ แย้มเม่น; Naresuan University; Suchart Yammen; สุชาติ แย้มเม่น; sucharty@nu.ac.th; sucharty@nu.ac.th
2565การพัฒนาโปรแกรมเพื่อตรวจจับทิศทางใบหน้าและสถานะดวงตาที่ถูกปิดบางส่วนSitthisak Thino; สิทธิศักดิ์ ทิโน; Panomkhawn Riyamongkol; พนมขวัญ ริยะมงคล; Naresuan University; Panomkhawn Riyamongkol; พนมขวัญ ริยะมงคล; panomkhawnr@nu.ac.th; panomkhawnr@nu.ac.th
2563การพัฒนาและวิเคราะห์กลไกสำหรับเครื่องจ่ายยาอัตโนมัติAKKARAWIN KRONGCHAI; อัครวินท์ ครองไชย; Sumet Heamawatanachai; สุเมธ เหมะวัฒนะชัย; Naresuan University; Sumet Heamawatanachai; สุเมธ เหมะวัฒนะชัย; sumeth@nu.ac.th; sumeth@nu.ac.th